Idan kuna da wata tambaya, da fatan za a tuntuɓe mu:(86-755)-84811973

zuƙowa audio

Babban fasahar zuƙowa mai jiwuwa ita ce ƙirar katako ko tace sarari.Yana iya canza alkiblar rikodin sauti (wato, yana jin alkiblar tushen sauti) kuma ya daidaita shi yadda ake buƙata.A wannan yanayin, mafi kyawun shugabanci shine tsarin supercardioid (hoton da ke ƙasa), wanda ke haɓaka sautin da ke fitowa daga gaba (wato, alkiblar da kyamarar ke fuskanta kai tsaye), yayin da yake rage sautin da ke fitowa daga wasu wurare (hayaniyar baya).).

Tushen wannan fasaha shine ya zama dole a saita makirufo ta ko'ina gwargwadon iyawa: yayin da mafi yawan makirufo da nisa, ana iya rikodin ƙarin sauti.Lokacin da wayar ke dauke da makirufo biyu, yawanci ana sanya su a sama da kasa don kara tazara tsakanin juna;kuma siginonin da microphones suka ɗauka za su kasance cikin mafi kyawun haɗuwa don samar da kai tsaye na supercardioid.

Hoton da ke gefen hagu na rikodin sauti ne na yau da kullun;zuƙowa mai jiwuwa akan hoton da ke hannun dama yana da kai tsaye na supercardioid, wanda ya fi dacewa da tushen manufa kuma yana rage hayaniyar baya.

Ana samun sakamakon wannan babban kai tsaye ta amfani da mai karɓar ba da hanya ta hanyar saita riba daban-daban ga kowane rukuni na microphones guda ɗaya a wurare daban-daban akan wayar, sa'an nan kuma taƙaita matakan spikes don haɓaka sautin da ake so da lalata igiyar gefe don ragewa. kashe-kashen axis.

Akalla, a ka'idar.A zahiri, haɓakar haske a cikin wayoyin hannu yana da nasa matsalolin.A gefe guda, wayoyin hannu ba za su iya amfani da fasahar na'ura mai ɗaukar hoto ba da aka samu a cikin manyan ɗakunan rikodin rikodi, amma dole ne su yi amfani da na'urar transducers — miniature MEMS (micro-electro-mechanical systems) microphones waɗanda ke buƙatar ƙaramin ƙarfi don aiki.Bugu da ƙari, don haɓaka fahimta da sarrafa halaye na musamman da kayan tarihi na wucin gadi waɗanda ke faruwa tare da tacewa (kamar murdiya, asarar bass, da sauti gabaɗaya tare da tsangwama / tsangwama na zamani), masana'antun wayoyin hannu ba dole ba ne kawai suyi la'akari da sanya makirufo a hankali, suma. , dole ne ya dogara da nasa keɓantaccen haɗin fasalin sauti, kamar masu daidaitawa, gano murya, da ƙofofin amo (waɗanda da kansu na iya haifar da kayan aikin ji).

Don haka a hankali, kowane masana'anta yana da nasa hanyar ƙirar katako ta musamman hade da fasahar mallakar mallaka.Wannan ya ce, kowane nau'i na fasaha daban-daban na ƙirar katako yana da ƙarfinsa, tun daga ɓatar da magana zuwa rage surutu.Koyaya, algorithms na beamforming na iya haɓaka amo cikin sauƙi a cikin sautin da aka yi rikodin, kuma ba kowa bane zai iya ko yana son amfani da ƙarin gilashin iska don kare MEMS.Kuma me yasa makirufonin da ke cikin wayoyi ba sa yin aiki da yawa?Saboda wannan yana lalata amsawar mitar da kuma hankalin makirufo, masana'antun sukan dogara da software don rage hayaniya da hayaniya.

Bugu da ƙari, ba shi yiwuwa a kwaikwayi sautin iska na ainihi a cikin yanayin sauti na yanayi a ƙarƙashin yanayin dakin gwaje-gwaje, kuma har yanzu babu wata hanyar fasaha mai kyau don magance shi.Sakamakon haka, masana'antun dole ne su haɓaka fasahar kariya ta iska ta dijital ta musamman (waɗanda za a iya amfani da su ba tare da la'akari da iyakokin ƙirar masana'antu) dangane da kimanta sautin da aka yi rikodi ba.OZO Audio Zoom na Nokia yana rikodin sauti da ke taimaka masa ta hanyar fasahar hana iska.

Kamar soke surutu da sauran shahararrun fasahohin, an samo asali na bim don dalilai na soja.An yi amfani da tsararrun watsa shirye-shirye a matsayin eriya ta radar a lokacin Yaƙin Duniya na II, kuma a yau ana amfani da su don komai daga hoton likitanci zuwa bikin kiɗa.Dangane da tsararrun makirufo, an ƙirƙira su a cikin 70s ta John Billingsley (a'a, ba ɗan wasan kwaikwayo wanda ya buga Dr. Volash a cikin Star Trek: Enterprise) da Roger Kinns.Duk da cewa aikin wannan fasaha a wayoyin hannu bai inganta sosai ba a cikin shekaru goma da suka gabata, wasu wayoyin hannu sun yi yawa, wasu suna da nau'ikan microphones da yawa, wasu ma suna da kwakwalwar kwakwalwar kwakwalwa.Ita kanta wayar hannu tana da matsayi mafi girma, wanda ke sa fasahar zuƙowa mai jiwuwa ta fi tasiri a aikace-aikacen sauti daban-daban.

A cikin takardar N. van Wijngaarden da EH Wouters' ''Haɓaka Sauti ta Ƙaƙwalwar Waya ta Amfani da Wayoyin Waya' ya ce: "Ya zo a hankali cewa ƙasashe masu sa ido (ko kamfanoni) na iya amfani da takamaiman dabarun ƙirar katako don leken asiri ga duk mazauna. , Yaya tasirin tsarin hasken wayar salula zai iya yi?[…] A ka'idar, idan fasaha ya zama mafi balagagge, zai iya zama makami a cikin kula jihar ta arsenal, amma Shi ke har yanzu a nesa.Ƙayyadaddun fasaha na ƙirar ƙirar wayar hannu har yanzu yanki ne da ba a iya kwatanta shi ba, kuma rashin fasahar bebe da zaɓuɓɓukan aiki tare da ba a sani ba suna rage yuwuwar sauraron ɓoye.


Lokacin aikawa: Juni-14-2022